Jump to content

ขอคำแนะนำหน่อยคะ จะพาเด็กๆ ไปเที่ยวไหนดีวันหยุดนี้

• Please log in to reply
9 replies to this topic

#1 muffin_iberry

muffin_iberry

Yorkie Gang-aholic

Posted 30 December 2008 - 09:13 PM

คิดไม่ตกพาเด็กๆ ไปเที่ยวไหนดีคะ กทมหรือจังหวัดใกล้ๆ ขับรถสบายๆ
สถานที่ธรรมชาติ ที่เด็กๆ เข้าได้ หรือ ร้านอาหารบรรยากาศดีๆก็ได้คะ
จะไปช่วงวันหยุดนี่หละคะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

#2 muffin_iberry

Posted 30 December 2008 - 09:16 PM

ปล. ห้ามตอบว่า ---- คริสตัลปาร์ค เสรี zen dreamworld หรือ บ้านก้ามปู นะ จ๊ะ

#3 Kanjana Yingcharoen

Kanjana Yingcharoen

Posted 30 December 2008 - 09:47 PM

สวัสดีค่ะคุณโหน่ง จะพาเด็ก ๆ ไปเที่ยวหรือค่ะ :kapook_27974:

ที่บ้านก็ว่าจะพาเด็กๆ ไปเที่ยวใกล้ๆ เหมือนกันค่ะแต่ยังไม่รู้จะไปไหนดี :kapook_31447:

#4 muffin_iberry

Posted 30 December 2008 - 09:50 PM

ใช่คะพี่กาญ โอกาศทองมีพรุ่งนี้กะมะรืนนี้แล้ว จะไปไหนดีน๊อออออออ

คิดมะออก

#5 Luk Tan

Luk Tan

Big Yorkie Mommy

• Root Admin
  • Interests:Yorkie, Photography, Travel

Posted 31 December 2008 - 07:10 AM

ถ้าแบบธรรมชาติ นึกออกที่เดียวหน่ะจ่ะ คือสวนนงนุชที่พัทยา แต่ถ้าแบบค้างคืน น่าจะมีหลายที่ แต่ไม่แน่ใจว่าที่พักเต็มหมดรึยัง เห็นน้องแพมก็ไปเขาใหญ่หน่ะจ่ะ

~~ Nothing's Gonna Change My Love For You~~

#6 watermel30

watermel30

Posted 31 December 2008 - 08:49 AM

:kapook_31447: ถ้าพรุ่งนี้หิมะตกไม่เยอะ คื่นช่ายจะได้ไปเที่ยวที่วัด ในนิวยอร์ค จะแต่งตัวหล่อๆแล้วจะเต้นรำกับมามี๊ด้วย ถ้าอากาศไม่ดี ช่าย จะอยู่บ้านคับ :kapook_27974: ขอให้เที่ยวกันให้สนุกนะคับ :bigbdayparty:

#7 CeeAeew York

CeeAeew York

Posted 31 December 2008 - 09:13 AM

ไปไหนช่วงปีใหม่ดีน๊า คิดม่ะตกเหมือนกานค่ะ

ถ้าใกล้ๆ ก็เขาใหญ่ ลองไปพักที่จังเกิ้ลเฮ้าส์ดู เขาอนุญาติให้พาน้องหมาไปด้วยได้ มีกิจกรรมขี่ช้าง กลางคืนอาจไปส่องสัตว์ที่อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ ระทึกขวัญดีค่ะ หากมีโอกาสได้เจอพวกช้างป่าตามจุดโป่งน้ำ แถวนั้นมีร้านอาหารเพียบ อร่อยๆทั้งนั้น

Primo Posto ร้านอาหาร-กาแฟ-ไอศรีมอิตาเลียน บรรยากาศดีมั่กๆ เจ้าของเกิดแรงบันดาลใจจากการไปเที่ยวที่ Tuscany & Florence ที่ Italy เลยเอามาสร้างที่นี่ค่ะ ด้านหลังมีไร่องุ่น วิวภูเขา

แดรี่ฟาร์ม ไอศรีมแฮนเมดที่นี่ขึ้นชื่อค่ะ

ครัวเขาใหญ่ กะ Lex's steak สเต็กสองที่นี้เขาอร่อย

ยังมีไร่องุ่น Grande Monte เขาปลูกองุ่นและบ่มไวน์ส่งออกด้วยค่ะ ที่นี่เป็นของพี่ที่สนิทกันเลยได้ไปเยี่ยมเขาบ่อยๆ ส่วนของที่พักกำลังสร้างอยู่ จะเปิดบริการเร็วๆนี้

ที่วังน้ำเขียว เขาแผงม้า วิลเลจฟาร์ม อากาศสุดแสนจะเย็นสบาย แต่ว่าที่พักน่าจะเต็มหมดแล้วค่ะ

อีกที่ก็อัมพวา เป็นแบบโฮมสเตย์ ใกล้กทม.ด้วย แต่จะไปล่องเรือดูหิ่งห้อย คงต้องเอาเด็กๆทิ้งไว้ที่พักน่าจะเซฟกว่าค่ะ

หากเล่าละเอียดสงสัยจะยาว ไปเที่ยวทีไรน้ำหนักขึ้นทุกที ไปเที่ยวที่ไหนก็อย่าลืมเอารูปมาลงให้ดูด้วยนะคะ

CeeAeew & Irene

#8 babbbirdbird

babbbirdbird

• Banned

Posted 01 January 2009 - 09:44 AM

Happy New Year ... Muffin and the gang ka...

:kapook_31447: :kapook_27974: :bigbdayparty: :kapook_27112: :kapook_27335:

มาช้าไปหน่อยเนาะพี่โหน่ง ไม่งั้นจะชวนพี่โหน่งมาเที่ยวเขาใหญ่ ล่องแก่งนครนายกด้วยกัน

รูปเด็กขาวๆ สวัสดีน่ารักที่สุดเลยค่ะ...ชอบบมากๆ

~ ตลอดเวลา ..นึกถึงเธอเมื่อไร ก็สุขในใจทุกที

ก็บอกตัวเอง .. ฉันช่างโชคดีที่มีเธอ ให้คิดถึง ~

#9 moddang

moddang

Posted 01 January 2009 - 02:26 PM

:kapook_31137: สำหรับเด็กๆ ที่บ้านสถานที่ไม่เน้นค่ะน้องโหน่ง

ขอแค่เอาพวกเด็กๆ ขึ้นรถ จะขับกรุงเทพเชียงใหม่ หรือ กรุงเทพปัตตานี โดยไม่แวะพักพวกเด็กๆ ก็ไม่ว่าอะไรค่ะ

หรือจะแค่ ขับปากซอยย้อนกลับท้ายซอยซัก 10 เที่ยวก็ด้าย

ขอแค่ได้นั่งรถ ชมวิว แล้วสุดท้ายก็หลับในรถ ลูกๆ แม่มดก็สุขสุดๆ สุขใดมิอาจเทียบเคียง

#10 HappyFunfun

HappyFunfun

Posted 01 January 2009 - 10:25 PM

:kapook_28043: สวัสดีปีใหม่พี่โหน่งและลูกๆที่น่ารักและความสามารถล้น(ล้นจริงๆเลยบ้านนี้)ค่า :yorkiesarethebest:
มีความสุขกันมากๆนะคะ
ไม่ค่อยเชี่ยวด้านที่เที่ยว แต่รู้ว่าเชียงใหม่คนเยอะมากกกกกกกกกค่า :kapook_27112:

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users