Jump to content

ลูฟี่พาไปแอ่วเจียงใหม่คร้าบบบบบบบบบ

• Please log in to reply
24 replies to this topic

#1 Littlelufy

Littlelufy

Yorkie Yakker

Posted 28 January 2009 - 10:20 PM

จากตอนนู้นที่มี้กี้มาโพสถามพี่ๆว่าจะพาผมขึ้นเครื่องบินต้องทำไง
ในที่สุดลูฟี่ก็ได้ไปแอ่วเจียงใหม่คร้าบ (จิงๆไปตั้งแต่ปีใหม่ แต่มี้กี้ติดสอบครับเลยเอามาลงช้าไปหน่อยครับ)
ตามฟี่มาเลยคร้าบ :kapook_27669:
ที่สนามบินดอนเมืองครับ มี้พาฟี่ไปชั่งน้ำหนักแล้วก็จ่ายตังค์ ได้ตั๋วเครื่องบินของผมมาครับ

Posted ImagePosted Image

#2 Littlelufy

Littlelufy

Posted 28 January 2009 - 10:22 PM

พอไปถึงเจียงใหม่หนาวจังเลยคร้าบ รูปนี้ที่โรงแรมคร้าบผม

#3 Littlelufy

Littlelufy

Posted 28 January 2009 - 10:43 PM

:kapook_27669: วันแรกไปแม่สายคร้าบบบ แต่ไม่มีรูปมาฝาก เพราะยัยมี้มัวแต่ซื้อ ซ๊ดีหนังเกาหลีเพลิน ไม่ได้ถ่ายรูปเรย
แล้วเพื่อนมี้ก็มารับไปทานข้าวกันที่ร้านกาแล ที่อ่างเกษตรคร้าบ ร้านบรรยากาศดี อาหารอร่อย (มี้บอกอ่ะ เพราะฟี่ไม่ได้กินซักคำ ไปกินข้าวไหน ฟี่ก็กินอาหารเม็ดแสนอาหร่อยเหมียนเดิม) ก่อนกินข้าวฟี่ก็เดินชมดอกไม้ตามภาษาหนุ่มโรแมนติกก่อนครับ

#4 Littlelufy

Littlelufy

Posted 28 January 2009 - 10:52 PM

วันต่อมาเราไปขึ้นดอยอินทนนท์กันนะค้าบ เริ่มแวะกันที่บ้านถวายก่อน ก็ขายของไม้ๆ แล้วก็เฟอร์นิเจอร์ กะรูปวาด ของแต่งบ้าน ไรทำนองนั้นอ่ะครับ :kapook_27669:

ต่อจากนั้นก็ไปไหว้พระธาตุประจำปีเกิดของลูฟี่ ที่พระธาตุศรีจอมทองกันครับ
อ้อ รูปนั้นไม่ใช่กวางมูสพันธุ์ใหม่นะคับ ลูฟี่เอง พอดีแดดมันร้อนมาก มี้กี้เลยเอาผ้าพันคอมาโพกหัวให้ผม กลัวว่าฟี่จาไม่สบาย แต่ไม่กลัวฟี่อายบ้างเรยยย มีแต่คนมอง เฮ้ออออ
มี้กี้: บ่นไรยะ คนเค้าทำให้เพราะเป็นห่วงนะยะ แล้วก้อายทำไม น่ารักจาตายไป
ลูฟี่ : ถ้าน่ารัก ไมมี้ไม่โพกแบบฟี่บ้างล่ะ โธ่ ไม่กล้าใช่ป่ะล่ะ
มี้กี้ : เอาน่า มี้ว่าน่ารัก ก็น่ารักจิ

#5 Littlelufy

Littlelufy

Posted 28 January 2009 - 10:55 PM

จากนั้นก็ไปน้ำตกวชิรธาร น้ำแรงมากเลยคร้าบ หนาวก็หนาว ฟี่เรยแอบอยู่ในกระเป๋าดีก่า แหะๆ

#6 Littlelufy

Littlelufy

Posted 28 January 2009 - 11:03 PM

:kapook_27669: ต่อจากนั้นเราก็ไปไหว้พระมหาธาตุนภพลภูมิสิริ กะพระมหาธาตุนภเมทนีดล ที่กองทัพอากาศสร้างถวายพระเจ้าอยู่หัว กะพระราชินี ครับผม อากาศหนาวมากเรย ลูฟี่ใส่เสื้อไปสองชั้นยังตัวสั่นอยู่เรยคร้าบบ

#7 Littlelufy

Littlelufy

Posted 28 January 2009 - 11:07 PM

และแล้ว เราก็มาถึงสูงสุดประเทศไทย ว้าว หนาวบรื๋อเรยครับ ฟี่ใส่เสื้อเป็นหมาสามชั้นแล้ว ยังตัวสั่นอยู่เลยอ่ะ หนาวววววเจงๆเรย :kapook_27669:

#8 Littlelufy

Littlelufy

Posted 28 January 2009 - 11:16 PM

วันต่อมาเราก็ไปเดินเล่นตามกาดต่างๆ เช่น กาดธานินทร์ กาดวโรรส หาหนมกิน (มี้กินนะคับ ฟี่ป่าว) แล้วก็กลับมานอนเอาแรงที่โรงแรมก่อนฮับ เหนื่อยฮับ
แล้วตอนเย็นก็ไปกินข้าวที่โป่งแยงแอ่งดอย แถวสะเมิง ร้านอาหารอร่อย บรรยากาศดีมากกกกอีกเช่นกันครับผม
ที่นี่เป็นรีสอร์ทด้วย มีน้ำตกอยุ่ในรีสอร์ทด้วยนะครับ
:kapook_27669: เพราะฉะนั้นก่อนกินข้าวเราก็ต้องไปเก๊กหล่อเก็บบรรยากาศกันก่อนเนอะ ตามมาเลยคร้าบบบ :kapook_27669:

#9 Littlelufy

Littlelufy

Posted 28 January 2009 - 11:26 PM

แหะๆรูปเยอะไปมั้ยเนี่ย วันสุดท้ายเราก็ตระเวนไหว้พระในตัวเมืองเจียงใหม่ก่อนกลับกันนะครับ เริ่มกันที่วัดสวนดอกก่อนครับ
ถ้ามีโอกาสไปเที่ยวอย่าลืมไปไหว้พระเจ้าเก้าตื้อนะครับ สวยมากๆเรยคร้าบ :kapook_27669:

#10 Littlelufy

Littlelufy

Posted 28 January 2009 - 11:30 PM

ต่อกันที่วัดพระสิงห์ บรรยากาศในวัดเย็นๆ ฟี่เรยเคลิ้มเกือบหลับแน่ะครับ

Posted ImagePosted ImagePosted Image

#11 Littlelufy

Littlelufy

Posted 28 January 2009 - 11:36 PM

สุดท้ายที่วัดเจดีย์หลวงครับ เห็นฟี่จ้องหลวงพ่อเขม็ง ไม่รู้อธิฐานขอไร เสร็จแล้วก้ตะกายขอออกจากกระเป๋าลงไปหมอบกะพื้น มี้ก็นึกว่าโห ฟี่กราบพระด้วยเหรอเนี่ย ที่ไหนได้..... หลับปุ๋ยเรย (สงกะสัยว่าเมื่อกี้ขอหลวงพ่อว่า ฟี่ขออาศัยงีบแป้บนึงนะคร้าบบบ) อิอิ :kapook_27669:

จบทริปเจียงใหม่แต่เพียงเท่านี้คร้าบบบบบบ
:kapook_27669:

#12 Luk Tan

Luk Tan

Big Yorkie Mommy

• Root Admin
  • Interests:Yorkie, Photography, Travel

Posted 29 January 2009 - 07:22 AM

ว๊าวๆ น้องกี้โพสต์รูปไปเที่ยวมา มีทั้งสถานที่สวยๆบรรยากาศดีดี กับนายแบบลูฟี่สุดหล่อ เห็นแล้วน่าอิจฉามากๆ เลยจ่ะ :kapook_27669:

5555 เห็นรูปกวางมูส เอ๊ย ไม่ใช่ ลูฟี่กับผ้าโพกหัว พี่กำลังทานกาแฟอยู่ :kapook_27669: ขำก๊ากเลย :kapook_27669: น้องกี้แต่งตัวน้องได้เก่งจังจ่ะ ยิ่งวิธีโพกผ้านี่สุดยอด :kapook_27200:

รูปชุดน้องฟี่ที่โรงแรมที่เชียงใหม่ใน post#2 นี่ สไตล์เกาหลีมั่กๆ คราวหน้า ฟี่บอกมี๊กี้นะลูก ว่า ถ้าติดใจพระเอกเกาหลี ดูฟี่แทนก็ได้ หล่อกว่าด้วยคร๊าบบบบบบ :kapook_27210:

น้องฟี่เป็นเด็กดีจังเลย คุณมี๊ไปหม่ำที่ไหน น้องฟี่ ก็ไม่ไปแย่งหม่ำ ถ้าเป็นลูกสาวพี่มีหวังทำตาอ้อนๆปิ๊งๆสัก 2 ปิ๊ง พี่ก็ใจอ่อนยอมให้แระ 555 :kapook_27669:

กร๊ากกกกกกก ขำที่ฟี่ออกมากราบพระ (เอ๊ย หลับ) นอกกระเป๋าจริงๆ 55555 :kapook_27536:

น้องกี้ ถ่ายรูปมาได้สวยจังจ่ะ พี่ชอบรูปวิวที่น้องกี้ถ่ายมามาก ภาพคมชัด ฟ้าก็ใสสวย โดยเฉพาะรูปน้ำตก เห็นแล้วอยากไปมากเลยจ่ะ น้องกี้ไปพักที่โรงแรมไหนมาบ้างจ๊ะ เผื่อเพื่อนๆจะได้ตามรอยน้องลูฟี่ไปเที่ยวถูกจ้า

ขอบคุณน้องกี้ สำหรับภาพไปเที่ยวสวยๆ และภาพหนูลูฟี่สุดหล่อนะจ๊ะ เสื้อผ้าของน้องฟี่แต่ละชุด น่ารักมากๆจ้า :kapook_27669:

~~ Nothing's Gonna Change My Love For You~~

#13 Littlelufy

Littlelufy

Posted 29 January 2009 - 12:03 PM

:kapook_27669: พี่ลูกตาล กี้ขอสารภาพว่าตอนตัดสินใจพาเจ้าตัวเล็กไปด้วยมันกระชั้นชิดมากเรย เลยหาจองโรงแรมใหม่ที่เค้าให้เอาน้องหมาเข้าไปด้วยได้ไม่ทัน กี้เลยแอบพาเข้าไปนอนโรงแรมโนโวเทลมาค่ะ โห แบบลุ้นระทึกทุกวัน กลัวคุณชายจะส่งเสียง แต่ต้องขอชื่นชมลูฟี่ ว่าเค้าเก่งมากเลยค่ะ ไม่เห่าเลย และทำธุระเฉพาะบน pee pad เท่านั้น น่ารักมาก เชื่อฟังอย่างดี
กี้คอยบอกเค้าว่าถ้าฟี่ดื้อ เราจะโดนระเห็จไปนอนข้างถนนนะลูก เพราะปีใหม่โรงแรมไหนๆก้เต็มหมด (จิงๆ ฟี่คงไม่รู้เรื่องหรอก รู้แต่ว่าถ้าเป็นเด็กดี มี้จาให้ขนม โอเค ฟี่ยอมทำทุกอย่าง อิอิ) :kapook_27669:

อ้อ ยังมีสถานที่ที่ไปแต่ไม่ได้รูปมาด้วยนะคะ เช่น ถนนคนเดิน (คือมีแต่คน คน คน คน คน คน คน อ่ะ มองไม่เห็นไรเรย แถมพอเค้าไปแล้วเปลี่ยนใจกลับออกมาก็ไม่ได้ด้วย เพราะเค้าเดินกันแบบวันเวย์ค่า กี้นี่ทำหน้าที่องครักษ์พิทักษ์คุณชายเลยนะคะ กัวเจ้าตัวเล็กจะแบนซะก่อน อิอิ ) แล้วก็ไนท์บาร์ซาร์
ลืมเล่าไปว่าลูฟี่เจอพี่สาวสุดสวย (3 สาว) ด้วยคับผม พี่หมี่ พี่ข้าว พี่ไหม คร้าบบ แต่มี้กี้เอาอีกแล้วครับ มัวแต่ตื่นเต้นลืมถ่ายรูปให้ฟี่กะพี่สาวสุดสวยเลย เฮ้อ เซ็ง
มี้กี้ : อย่าเลยเจ้าเปี๊ยก ตัวเองก็มัวแต่ตื่นเต้นดี๊ด๊า ลืมหมดเหมียนกานแหละ :kapook_27669:

ถ้ามีโอกาสอย่าลืมไปทานอาหารที่ร้านทั้ง2 ร้านนะคะ อาหารอร่อย แล้วก็บรรยากาศดีมากกกกกกกกเลยคร่า

อ้อ! พาเจ้าเปี๊ยกไปเที่ยวด้วยนี่ก็ลำบากหน่อยอ่ะค่ะ ต้องกระเตงติดหนึบตลอดเวลา แต่ก็มีข้อดีนะคะ ไปซื้อของร้านไหนเค้าก็เอ็นดูเจ้าเปี๊ยก แถมขนมให้กี้เต็มเลย บอกว่าเอาให้เจ้าเปี๊ยกกิน ที่ไหนได้เสร็จกี้หมด ฮ่าๆๆๆ :kapook_27669:

#14 dingalunla

dingalunla

Yorkie Gang-aholic

Posted 29 January 2009 - 12:57 PM

ว๊าววว ไปแอ่วเหนือมาด้วย... สนุกมั้ยจ๊ะเจ้าหนูลูฟี่...

ตื่นเต้นอ่ะป่าวตอนขึ้นเครื่อง....

ดูรูปไม่เบื่อเลยค่ะคุณกี้วิวสวย ๆ ทั้งนั้นเลย

ได้สัมผัสอากาศหนาว ๆ จนฉ่ำปอดกันเลยปีนี้

ลูฟี่เก่งจังนะคะ ไม่ดื้อ ไม่โว้ยวาย น่ารักจริง ๆ

#15 moddang

moddang

Posted 29 January 2009 - 03:39 PM

:kapook_27669: อิจฉาเจ้าหนูลูฟี่จิงๆ เลย ได้ไปแอ่วเหนือ แถมไปแบบไฮโซขึ้นเครื่องบินไปด้วย :kapook_27669:
ได้นอนโรงแรงหรูอีกต่างหาก ไม่ให้อิจฉาได้งัยเนี่ย ม่ามี๊ใจดีจิงๆ เลย
วิวก็สวย ...ลูซีนึก็หล่อเหลื้อเกิน.. ไม่ว่าจะพันคอ..โพกหัว น่าดูไปหมด :kapook_27669:
แบบนี้ใครเห็นไม่รัก ไม่หลงก็แย่แล้วค่ะ
:kapook_27669: ไว้ไปเที่ยวเอารูปมาลงเยอะๆ กว่านี้ดิค๊ะ รูปน้อยไปนะเนี่ย จะรอดูอีกนะค๊ะ

#16 we-wee

we-wee

Posted 29 January 2009 - 04:22 PM

:kapook_27669: ตามน้องลูฟี่ไปเที่ยวด้วยจ๊ะ

ชุดหนูเก๋มากเลยค่ะ

โดยเฉพาะหมวกที่เก๋ แปลกกว่าใครๆ

น้องลูฟี่เก่งจังเลยค่ะ ไม่ร้อง ไม่หือ ไม่อือ ดีมากค่ะ :kapook_27669:

อย่างนี้คราวหน้า แอบเข้าโรงแรมใหม่ได้สบายใจได้ค่ะ

น่าเสียดายที่ไปตอนเทศกาล คนเลยเยอะ

เพราะที่ถนนคนเดิน น่าเดินมากๆค่ะ

ของก็มีให้เลือกซื้อแบบละลานตาไปหมดเลย :kapook_27669:

ถ้าเป็นวันเสาร์ ก็มีถนนคนเดินค่ะ ที่ถนนวัวลาย

ระยะทางสั้นกว่า แต่ของบางร้านที่ถนนคนเดินวันอาทิตย์ไม่มีนะค่ะ

ถนนคนเดินวันเสาร์คนไม่มากเท่าวันอาทิตย์

เราพาน้องจูงเดินด้วยได้ค่ะ :kapook_27669:

เอารูปมาลงอีกนะค่ะ กำลังเพลินเลยค่ะ:kapook_27669: :kapook_27210:

#17 Luk Tan

Luk Tan

Big Yorkie Mommy

• Root Admin
  • Interests:Yorkie, Photography, Travel

Posted 29 January 2009 - 04:37 PM

5555 ใครไปเชียงใหม่ ต้องไปเจอ ป๋าบอย และสามสาวกันเกือบทุกคนเลย ถ้าพี่ไปเชียงใหม่บ้างจะได้เจอป๋ามั๊ยเนี่ย

กร๊ากกกกกกกกกกก หนูลูฟี่ ไฮโซสุดๆ ไปพักโนโวเทลเลย ลูฟี่เก่งมากๆคับที่ไม่ร้องไม่เห่า อย่างงี๊มี๊กี้พาเที่ยวได้สบายเลยเนาะ

~~ Nothing's Gonna Change My Love For You~~

#18 Littlelufy

Littlelufy

Posted 29 January 2009 - 04:53 PM

เค้าไม่งอแง ไม่เห่า แต่ก็ลุ้นอยู่ดีอ่ะค่ะ พอใครผ่านหน้าห้อง ลูฟี่เค้าจะวิ่งไปยืนหน้าประตูเลยค่ะ ต้องคอยวิ่งตามไปปรามๆห้ามไม่ให้เห่า
คือ ปกติเค้าไม่ค่อยเห่านะคะ ยกเว้นเวลาเรียกจาให้เอาของเล่นให้ แต่เวลาเจอบางคน(ที่เค้าไม่ชอบมั้งคะ) เค้าจะเห่าใส่เอาเป็นเอาตายเลยค่ะ กี้ก็เลยกัวว่าจะไปเจอคนที่เค้าไม่ชอบเวลาขึ้นลิฟท์อ่ะค่ะ กี้ลุ้นจนเกือบลืมหายใจเรย คราวหน้าไม่เอาแล้วค่ะ คงหาที่นอนที่เค้าไม่ห้ามพาหมาไปอ่ะค่ะ :kapook_27669:

#19 ploiz

ploiz

Senior Yorkie Gang

Posted 29 January 2009 - 09:30 PM

ว๊าว.....เชียงใหม่สวยจริงๆ

อิจฉาน้องลูฟี่จังเลย...ได้ไปเที่ยวที่สวยๆๆ

ได้นั่งเครื่องบินซะด้วย.....อิอิ

พี่กี้ถ่ายรูปวิวสวยจังค่ะ....น้องลูฟี่ก็น่ารักซะ

แถมยังเป็นเด็กดีอีกต่างหาก.....เก่งจริงๆเลยน้องลูฟี่

^________________________^

#20 TangkwA

TangkwA

Posted 29 January 2009 - 10:14 PM

:kapook_27334: เจียงใหม่หนาวมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก :kapook_27535:

อยากไปมั่งง่าาาาา :kapook_27334: ว่าแต่ว่าถ้าจะพาน้องขึ้นเครื่องบินต้องทำยังไงหรอค่ะ เผื่อจะอยากพาไปมั่งงงง

โชแปงจะได้เลิกเห่าเครื่องบินซะที อิอิ (บอกแล้วว่า "คิวพี" อยู่สูงเกินไปก้อไม่เชื่ออออ ชอ)

กะว่าจะพาโชแปงลงหาดใหญ่ประมาณ กลางๆปีนะค่ะ เหะๆๆ

ชอรุปกวางมูสสจังเลยค่ะพี่กี้ :kapook_27334: ถ้าเบื่อเลี้ยงกวางง ก้อโยนๆมาทางศาลายาได้นะค่ะ ชอบๆๆๆ โชแปงอยากมีเพื่อนนนน

ปอลอ พี่กี้ถ่ายรุปสวยจัง :kapook_27334: แถมลูฟี่ยังอยู่นิ่งอีกด้วยยยยย เห้อออ น่าอิจฉาาาาาาา

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users