Jump to content

มามะมาจอยกัน : วิํีธีผสมแชมพู

• Please log in to reply
27 replies to this topic

#1 babbbirdbird

babbbirdbird

Yorkie Gang-aholic

• Banned

Posted 03 June 2009 - 11:14 PM

มาชวนเพื่อนๆ แชร์ กันว่า แต่ละคน มีวิธีผสมแชมพูกันอย่างไร

(สาระไม่ค่อยมี ไม่ได้ตั้งกระทู้นานๆ แล้วมันคันมือ ...ตั้งกระทู้เอามันส์)

เพราะยังไง แชมพูของบรรดาคุณ ๆสี่ขาทั้งหลายส่วนมากแทบทุกยี่ห้อ ต้องผลิตมาให้เราผสม ให้เราเซ็งเล่นว่า ผสมอ่อนไป เข้มไป..

หรือบางราย เสี่ยสุดๆ และขี้รำคาญขน๊าด งบเยอะ เทพรวดเพียวๆ ไม่ผสมอะไร (อันนี้เอลิดา ปารีส ไม่แนะนำ เพราะแชมพูเค้าผลิตมาให้ผสมค่ะ คู๊ณณณณ)

++++

เชิญพบกับพิธีกรดำเนินรายการ "คุณแพมสมร" อ๋อน อ๋อน อ๋อนนนนนนนน

วันนี้ ขอเสนอ "สุดยอดวิธีผสมแชมพูน้องหมา" (เวลาอ่านโปรดทำเสียงเลียนแบบทีวีแชมเปี้ยนหน่อยนะคะ ...ขอร้องงงง)

A . ตวงเป๊ก (เหมือนเหล้า)

วิธีง่าย ๆ ในการผสมแชมพู ด้วยวิธีนี้คือ

1. พาตัวเองไปตลาด หรือไฮโซหน่อยก็โลตัส บิ๊กซี ตามสะดวก...ซื้อขวดซอสเปล่ามาสองใบ

ตย. (ตัวอย่างมิใช่แพมตรูดดใหญ่นะ ..นั่นแลนซ์ตะหาก) ขวดซัมเบ๊ยเห่ยมาก..ใช้มาพันปีเศษตั้งแต่ต้นราชวงศ์เจ๋ง

2. ไปตามล่า หาฝาขวดหรือแก้วน้ำ แก้วเหล้าอะไรที่เล็ก ๆมีปริมาตรวัดข้างขวด (โปรดอย่าไปเก็บตามถังขยะจะไม่งาม และเสียภาพพจน์)

ลป.(ลืมไป) รูปเห่ยได้ใจ กล้องไม่เป็นใจเกเรเหลือเกิน

อย่างในรูปแก้วด้านซ้ายคือแก้วตวงยา (ไม่ใช่ตวงสิทธิ์ที่ร้องเพลงโอ๊ยๆ) แก้วด้านขวาแก้วน้ำยาบ้วนปาก จิ๊กมาฟรีๆ ทั้งนั้น

ทั้งสองใบนี้ มีขีดๆบอกข้างแก้วเรียบร้อยว่า กี่มิล

3. บีบแชมพู...โปรดบีบให้ดังปู๊ด ถ้าแชมพูใกล้หมดจะหรรษายิ่งขึ้น บีบแชมพูใส่แก้วยา จะเต็มแก้วหรือไม่เต็มแก้ว แล้วแต่คุณๆ ค่ะ เลือกตามสบายไม่มีใครมายืนเร่ง ยิกๆ เหมือนเลือกหวยหน้าตลาด (พูดเหมือนซื้อบ่อย)

4. เทแชมพูลงในขวดซอสใบแรก แล้วก็ตวงน้ำเปล่าตามจำนวนน้ำเปล่าที่เราจะผสม เช่น 1 : 15 ก็เทน้ำเปล่าลงเป๊ก และเทลงขวดไป 15 แก้ว ... แนะนำให้เอาน้ำล้างแชมพูที่ติดในแก้วตวง เทลงไปด้วย....งก ค่ะ มิควรปล่อยเสียไป

5. จากนั้น เหรอคะ...ทำตัวเป็นมิสเนสกาแฟเชคค่ะ (หากใครจำมิสเนสกาแฟเชคได้ แปลว่า 30อัพแน่ๆ อย่างโบเรยยยยค่ะ) เขย่าซิคะ อย่ายืนเฉยๆ ..โยกๆๆ โยกเข้าไปให้มันหลุดโลก..เขย่ามากได้ฟองเยอะค่ะอยากได้ฟองนุ่มเหมือนเบียร์เยอรมันชั้นเลิศ เขย่าแรงๆค่ะ

6. ทำแบบนี้ซ้ำอีกครั้ง แต่เปลี่ยนเป็นผสมครีมนวดลงขวดซอสอีกขวด (จะย้ำซ้ำอย่างนั้นแล้วก็ย้อนมาอีก จะยูเทิร์นอีกทีแล้วก็วนมาใหม่ ... แอบโคสะนาเพลงป๋าเบิร์ดเห็นๆ)

7. เวลาใช้งาน บีบแชมพูหรือครีมนวด ราดลงบนตัวลูกๆ เหมือนราดซอสมะเขือเทศ ...เพลินมากค่ะ....จนบางทีแทบจะลองชิมส่วนเนื้อน่องและสะโพกดู ..แงร่มมมมมมม

~ ตลอดเวลา ..นึกถึงเธอเมื่อไร ก็สุขในใจทุกที

ก็บอกตัวเอง .. ฉันช่างโชคดีที่มีเธอ ให้คิดถึง ~

#2 babbbirdbird

• Banned

Posted 03 June 2009 - 11:39 PM

B. ไม้บรรทัดหรรษา

1. หาขวดเปล่าขนาดสูง 15 CM ขึ้นไป จะเริ่ดหรู ดุจถือบัตร Platinum Select มากค่ะ.... เตี้ยกว่านี้ก็ใช้ได้นะคะ ใช้ลดปริมาณเอา ...หามา 2 ใบ อย่าได้ช้าค่ะ

2. ไม้บรรทัดมา 1 อัน ..คงมีกันทุกบ้าน เพราะเราวัยเอาะ ยังเรียนกันอยู่ทั้งนั้นเลย

3. เทน้ำเปล่าลงไป วัดระดับ 14 CM หาปากกามาขีดทำสัญลักษณ์ไว้เลยก็ได้ค่ะ หากว่าขี้เกียจเอาไม้บรรทัดมาวัดทุกครั้งที่ต้องผสม

4. เทแชมพูลงไป 1 CM ..หรือหากขวด 15 CM พอดีเด๊ะก้อไม่ต้องไปวัด นิมนต์พระมาให้เหนื่อย ....เทไปแค่เต็มขวด ไม่ต้องเทล้นโชว์พาวค่ะ เสียดาย

5. อย่าคิดว่าวิธีนี้ใช้แล้วจะอดเป็นมิสเนสกาแฟเชคนะคะ....ท่านได้รับสิทธิ์นั้นเดี๋ยวนี้....ฮูล๊า ฮูหล่า หลั๊น ๆ ล๊าไปทะเล ฮูเล๊ฮูเล....ส่ายสะโพกเยอะแล้วแต่อย่าลืมค่ะ ควรส่ายขวดด้วยนะคะ

แฟนๆ รายการของ "แพมสมร ดอนเจดีย์ ศรีแลนซ์" ...เชิญถามปัญหามาได้นะคะ หากมีข้อสงสัยประการใด..ยินดีตอบค่ะ (ยกเว้นปัญหา เชิงชู้สาว กะทวงหนี้ เพราะเจ้าของรายการเอง ยังไม่มีปัญญาจะจัดการกับชีวิตตัวเองเลยฮ่ะ)

......

ช่วง แพมสมรไขปัญหาแชมพู

จากที่แฟนๆจาก คลองสำโรง 4 โทรกริ๊งกร๊างมาถาม คุณแพมสมรว่า

หากขวดแชมพูเตี้ยสั้น แต่มั่นคง หละคะ ...เดี๊ยนอมรจะทำอย่างไร..จะผสมแชมพูได้ไหม???

คุณเดี๊ยนอมรไม่ต้องลำบากใจค่ะ.....เรามีทางแก้

1. คุณเดี๊ยนอมร หยิบ เครื่องคิดเลขมานะคะ หรือที่ดรั๊นเรียกว่า Calculator อ่ะคะ (ดรั๊นใช้บ่อยค่ะ แพมสมร มีเส้นเลือดที่ไปเลี้ยงสมองส่วนคิดเลขรุ่นหลอดยาคูลค์ค่ะ ตีบตันมาก )

2. คุณเดี๊ยนอมร ใช้ลดปริมาณแชมพูโดย ลดเหลือ ใส่น้ำ 7.5 CM และใส่แชมพู 0.5 CM ได้ค่ะ สำหรับขวดรุ่นเตี้ยสั้น แต่มั่นคง เหมือนขวดซอสมะเขือเทศ ที่ได้นำมาให้ดูเป็นตัวอย่าง

++++

สำหรับคุณ จิมศักดิ์ที่ถามมาว่า....ผสมแชมพูยังไงดีเพราะว่า ที่บ้านชอบใช้แบบเพียว เทพรวด เทพรวด...

หืมมม ...คุณคะ นั่นเทแชมพู หรือสาดน้ำสงกรานต์คะ...

คุณจิมศักดิ์ สามารถ ลดปริมาณแชมพูและครีมนวดให้เหลือ 1 : 10 ได้นะคะ แพมสมรลองโทรถามกองปราบดูแล้ว ทราบมาว่าไม่ผิดกฎหมายแต่อย่างใดค่ะ

~ ตลอดเวลา ..นึกถึงเธอเมื่อไร ก็สุขในใจทุกที

ก็บอกตัวเอง .. ฉันช่างโชคดีที่มีเธอ ให้คิดถึง ~

#3 babbbirdbird

• Banned

Posted 04 June 2009 - 03:20 AM

และจากที่คุณมอดฤดี สีรุ้ง จากสีลมซอย 64 ได้ส่ง SMS มาถามว่า

มอดจะจำยังไงดีค๊ะ ว่าขวดไหนแชมพู ขวดไหนครีมนวดค๊ะ ... ??? มอดสับสนมากค่ะ คุณแพมสมร ขนาดไซส์เสื้อของลูกชายทั้งสอง น้องลาบก้อย กับน้องจิ้มแจ่ว มอดยังจำไม่ค่อยได้เลยค่ะ ซื้อผิดซื้อถูก ต้องขับเบนซ์ไปเปลี่ยนไซส์เรื่อยเลยค๊ะ

ช่วยตอบคำถาม มอดฤดีด่วนด้วยค๊ะ ร้อนใจมากๆ ...

ไม่ซาบซึ้งวันนี้ก็ไม่รู้จะไปซาบซึ้งวันไหนแล้ว .......ขอบคุณมากนะค๊ะ

I LOVE YOUuuuuuuu :kapook_27337:

คุณมอดคะ...แพมสมร แนะนำให้คุณมอดฤดี ดูหนังเรื่อง ความจำสั้น แต่สันหลังยาวนะคะ ท้ายๆ เรื่องจะมีคำแนะำนำไว้ว่า หากเราขี้ลืมเราควร " 1.จดใส่หมอง 2. จดใส่หมุด ค่ะ

อย่างดรั๊นนะคะ ใช้วิธีเขียนไว้ที่ก้นขวดเลยค่ะ ว่า S1 กับ S2 แล้วดรั๊นก็ใช้จำว่า S1 = Shampoo S2= Silky Conditioner ค่ะ (โห จำง๊าย ง่าย เขียนไปว่าแชมพูกับครีมนวดเลย ยากตรงไหนเนี่ย)

++++

กระทู้นี้หากใครอ่านแล้วรู้สึกร้อนๆ ขอให้เปิดแอร์แรงๆ ได้นะคะ ฮี่ๆ ...ล้อเล่นๆ เด๊อ

Edited by babbbirdbird, 04 June 2009 - 03:28 AM.

#4 watermel30

watermel30

Posted 04 June 2009 - 06:11 AM

:kapook_27337: ขวดซอสมะเขือเทศน่ากินจังเลย ของพี่เชยไม่เคยต้องผสมน้ำยาอาบน้ำให้เด็กๆก็ซื้อมันแบบสำเร็จรูปนั่นแหละค่ะน้องแพม วิธีการผสม ความรู้เพียบ ขอบคุณค่ะ :kapook_30174:

#5 buma

buma

• Interests:4power.bloggang.com or http://facebook.com/buma.mckamwan

Posted 04 June 2009 - 08:34 AM

ช่วงแพมสมรสนับสนุนโดย...(ขอสปอนเซอร์ด่วนค่ะป๊าบอย)

บ้านเสือน้อยทั้งสี่ ก็ผสมเหมือนกันค่ะ เดี๊ยวจะรีบไปถ่ายรูปมาอวดก่อนนะคะ

ตามตำราข้างขวดเลยเรา ซึ่งมันก็ แน่นอนอยู่แล๊ว

Edited by buma, 04 June 2009 - 08:35 AM.

#6 Luk Tan

Luk Tan

Big Yorkie Mommy

• Root Admin
  • Interests:Yorkie, Photography, Travel

Posted 04 June 2009 - 08:56 AM

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก คุณแพมสมรศรี มาทำให้ฮาแต่เช้า :kapook_27337:

ที่บ้านใช้วิธีไม้บรรทัด 15 cm. เหมือนที่คุณแพมสมรใช้อยู่จ้า ด้วยความที่กลัวเปลืองตังค์ เลยใช้ขวดแชมพู ครีมนวดที่หมดแล้วเอามาชั่งตวงวัดด้วยมาตราเมตริก ออกมาก็ได้สัดส่วน 1:15 เป๊ะ จ้า

มายืนยัน นั่งยันด้วยคน สำหรับคำถามคาใจคุณจิมศักดิ์ ...ผสมแชมพู ครีมนวด ไม่ผิดกฎหมาย หรือรัฐธรรมนูญมาตราไหนนะจ๊ะนายจ๋า 5555 :kapook_27661:

ส่วนคุณมอดฤดี สีรุ้งเนี่ย ...ด้วยความที่อิชั้นรู้จักกับคุณมอดฤดี สีรุ้งเป็นการส่วนตัว อิชั้นพอจะทราบ อาการความจำสั้นแต่สันหลังยาวได้ดีค่ะ ก็ขนาด size เสื้อลูกชายยังจำผิดจำถูก แถมมีมายืนยันอะไรป๊าปๆเนี่ย อิชั้นไม่สงสัยเลยค่ะว่าเพราะเหตุใด คุณมอดฤดี สีรุ้งจึงจะแยกขวดแชมพูกับครีมนวดไม่ค่อยออก ... เท่าที่ทราบ หน่วยความจำ RAM ของคุณมอด จะ delete ข้อมูลที่ได้รับอัติโนมัติทุก 1 วินาทีค่ะ เธอจึงมีอาการความจำสั้น คล้ายกับหนัง ความจำสั้นแต่สันหลังยาว :kapook_30174:

~~ Nothing's Gonna Change My Love For You~~

#7 muffin_iberry

muffin_iberry

Posted 04 June 2009 - 09:11 AM

โอ๊ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ปวดท้อง ๆๆๆๆๆๆ
กระทู้ไรเนี่ยมะช่ายกระทู้แพมโบ้ แพมศักดิ์ เหมือนเคย แต่วันนี้ชีเป็น "แพมสมร" ซะงั้น

ฮามากแล้วpost 6 เนี่ยก็ตอบเนียนไปได้นะคะ ว่าแต่ขอซื้อนะคะ "คุณมอดฤดี สีรุ้ง - อาการความจำสั้นแต่สันหลังยาว"

Well, "ขอนำเสนอ Personalized / Individual Mixer หลากสี ชนิดขาวโปร่ง โล่ง สบาย งามใส่ประดุจแก้วคริสตัล ในราคาขวดน้ำปลา"

ปล. ถ้าเมื่อไรหลังสั้นลงแต่ความจำยาวขึ้นแล้วละก็ จะใช้สลิงดูดขึ้นมาก็ได้นะคะ วิธีเดียวกัน เทียบสัดส่วนต่อสลิงที่ใช้ตามวิธีการของคุณนายแพงสมร เค้านั้นหล่ะ

#8 creamy

creamy

Junior Yorkie Gang

• Interests:pets

Posted 04 June 2009 - 09:25 AM

:kapook_27337: 5555555555 หุหุ มุขพี่แพม โดนจายยยมากก อ่านไปขำไปฮามากกๆ หนูก็ใช้ไม้บรรทัดวัดกับขวดเหมือนกันเลย ขวดมะเขือสสวยหวานค่า :kapook_30174: 55

#9 skim

skim

• Banned

Posted 04 June 2009 - 11:28 AM

ฮามาก จดหมายเปิดซองเหรอคุณแพมสมร นอนดึก ของเขาใช้เพียวๆ คอแข็ง โดยมีความเชื่อว่ายิ่งคอแข็งขนยิ่งสวย 555
จากเจิมศักดิ์ ไม่ใช่จิมศักดิ์

ปล. จำไม่ได้ว่าอันไหน แชมพู ครีมนวดเนี่ย มีอยู่จริงเล้อ 555 unbelievalbe

#10 moddang

moddang

Posted 04 June 2009 - 12:21 PM

:kapook_28101: ปิ๊งป่องงงงงงงง.....ปิ๊งป่อง..............ปิ๊งป่องงงงงงงง.....ปิ๊งป่อง...........

:kapook_28043: เรียน (เสียงสูง) ท่านผู้มีอุปการะคุณทุกท่านค๊ะ ขณะนี้ไฟกำลังจะไหม้บอร์ดค่า ทางพี่ปอแจ้งมาว่า
เปลวเพลิงกำลังลามเลียมาถึงหัวมุมบอร์ดด้านล่างค่ะ อันนี้คุณจิมศักดิ์จะร้อนก่อนเพื่อนเล :kapook_27534: ย หนีไปเลยค่ะหนี
ส่วนท่านอื่นที่ยังไม่เข้ามา โปรดดูเหตุการณ์ก่อนเข้านะค๊ะ รอเรื่องสงบจบบริบูรณ์แล้วค่อยเปิดร้านกันต่อ5555

เหลือแต่เพียงอิชั้น และแพมศรีวานร เอ๊ย แพมศรีสมร กับคุณ LukTan สมรศรี ก่อนนะค๊ะ
เราจะร่วมจัดรายการ "แพมสมร ดอนเจดีย์ ศรีแลนซ์" ...ตอนความจำสั้นแต่สันหลังยาว

จากที่เดี๊ยนได้อ่าน มอดฤดี น่าจะหมายถึงเดี๊ยนนะค๊ะ :kapook_27112: แหมแค่นี้ต้องนามแฝงด้วย กลัวโดนฟ้องอ่ะดิ๊ 5555
ชื่อจิงๆ ของเดี๊ยน มอดนารีมีสกุลอุดมทรัพย์คัพบี ค่ะ :kapook_27665:

ขอบอกว่าพี่มอดทำอย่างแพมศีสมร อมรรัตนโกสิน มหินทรา นพรัตน์ ราชธานี บุรีรมณ์ อุดมราชนิเวส มหาสถาน อมรพิมาร อวตาลสถิตต์ ตะตะตะตะต๊ะวิศณุกรรม เฮ้อ..แนะนำอยู่แล้วค่ะ พี่จะเอาแชมพูผสมกับขวดของแอมเวย์ที่เค๊าทำขาย
เฉพาะให้ผสมเลย ขายขวดละ 50 จะมีขีดๆ ตัวเลขบอกปริมาณเลย พี่ผสม 1 ต่อ 1o ขนาดนี้ฟองยังเยอะเลยค่ะ
ผสมใช้นานมาก บางทียังเข้มจนต้องแอบเติมน้ำเพิ่มเข้าซะด้วย ส่วนครีมนวดพี่ผสมกัลบขวดทรงกลมเหมือนน้องโหน่ง
หัวเป็นกระบอกฉีค ปรับแบบฉีคละเอียด นี่มั๊งเป็นสาเหตุให้ครีมนวดหมดช้า

ขอเล่าสาเหตุที่มาที่ไปของการจำขวดแชมพูไม่ได้ ซึ่งเป็นเรื่องจิง ที่สามารถเกิดกับทุกคนได้ทุกเมื่อ
อีกทั้งยังไม่มีวัคซีนแก้ไขค่ะ คือเริ่มแรกน้องมอดหุ้นซื้อแชมพูพี่ป้อมกับมลฤดีศรีอีวาร เป็นชาวเกษตรปลูกเห็ดอยูที่หระรี
แกเป็นคนบ้านบ้าน เมื่อก่อนใช้ซันไลท์อาบน้ำให้ลูก แกบอกล้างคราบไขมันที่ขนได้ดี ลูกขนเงางับ ... :kapook_28043:
มอดอยากให้มลฤดีได้ลอง เลยชวนให้มาหุ้นซื้อกัน ด้วยความที่รักมลฤดีมาก อย่างให้อึ้งกับผลิตภัณฑ์
(ตอนมันรับของมันไม่เห็นอึ้งเลย) เลยส่งขวดที่เป็นของพี่ป้อมให้ไปเล๊ย ส่วนของตัวเองแบ่งใส่ขวดมาราเซบ
ซึ่งก็สวย ดูอินเตอร์มิลาน และว่างพอดีทั้งสองขวด เอามาใส่แชมพูกะครีมนวด และก็เขียนข้างขวดว่า แชมพูพี่ป้อม
ครีมนวดพี่ป้อม (เป็นงัยรอบคอบมั๊ยค๊ะ)
ระยะเวลาผ่านไปๆ ครั้งล่าสุดหยิบขึ้นมา มีงง อันไหนแชมพู อันไหนครีมนวด แต่ของพี่ป้อมยังอยู่ชัด
เพราะแชมพูกะครีมนวดเขียนด้านบนขวด ส่วนของพี่ป้อมเขียนด้านล่าง จับน้อยไม่จาง
แต่หมึกด้านบนจับบ่อยอ่ะดิค๊ะมัันจางไปหมดอ่านไม่ออกเลย ก็เลยเกิดการสับสน ทำงัยได้ ระวังแล้ว
แต่ก็พลาดจนได้ งือๆ :kapook_27340:

นี่คือเหตุที่ตัดสินใจซื้อแชมพูใหม่อีกหนึ่งขวด (ของเก่าก็เหลือน้อยแล้ว) อย่างน้อยขวดใหม่ก็เขียนชัดแจ๋วว่าแชมพู
ส่วนครีมถ้าหยิบผิดก็สังเกตุง่ายครีมไม่มีฟอง แชมพูมีฟอง 5555555 ฉลาดสุดสุด

:cute127: ขอจบการแก้ต่างของมอดตัวเล็กๆ เพียงเท่านี้นะค๊ะ ต่อไปก็อยู่ที่ศาลจะเห็นสมคสรว่าจะตัดสินยังงัยแล้วค่ะ

#11 Luk Tan

Luk Tan

Big Yorkie Mommy

• Root Admin
  • Interests:Yorkie, Photography, Travel

Posted 04 June 2009 - 01:02 PM

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก 555555555555555555555555555

~~ Nothing's Gonna Change My Love For You~~

#12 TangkwA

TangkwA

Posted 04 June 2009 - 01:43 PM

กิกิศรี เข้ามาขำคุณ"มอดนารีมีสกุลอุดมทรัพย์คัพบี"

และคุณ "แพมศีสมร อมรรัตนโกสิน มหินทรา นพรัตน์ ราชธานี บุรีรมณ์ อุดมราชนิเวส มหาสถาน อมรพิมาร อวตาลสถิตต์ ตะตะตะตะต๊ะวิศณุกรรม"

:kapook_28043: กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกก

:kapook_27665: กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

:cute127: กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

:kapook_27340: กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

กิกิศรีใช้วิธีขวดซอสค่ะ.......

#13 TangkwA

TangkwA

Posted 04 June 2009 - 01:46 PM

อ้อ ลืมไปค่ะ ถ้าคุณ"แพมศีสมร อมรรัตนโกสิน มหินทรา นพรัตน์ ราชธานี บุรีรมณ์ อุดมราชนิเวส มหาสถาน อมรพิมาร อวตาลสถิตต์ ตะตะตะตะต๊ะวิศณุกรรม"

พิมม์วรรณยุกต์เกินมาตัวนึงที่ชื่อคุณ จิมศักดิ์ นี่เป็นเรื่องเลยนะค่ะเนี่ย 5555555

#14 babbbirdbird

• Banned

Posted 04 June 2009 - 03:26 PM

ดรั๊นเอง นะฮ๊ะ แพมสมร ตอนนี้ดรั๊นติดภารกิจมา บรรยายเรื่อง การผสมแชมพูอย่างมืออาชีพ อยู่ที่หัวเมือง นครชัยศรี เลยยังมิอาจมาตอบยาวๆได้

แต่ที่ดรั๊นร้อนรน ทนไม่ไหว ขอแทรกจังหวะมาเฉลยภารกิจก่อนว่า จิงๆ แล้ว ไอ้เรื่องคุณมอดฤดี จำขวดแชมพูที่บ้านไม่ได้ นั้นเป็นเรื่อง สมมะติ ขึ้นมาเพื่อให้สอดคล้องกับสถานการณ์ใกล้ตัวของคุณมอดฤดี ที่มักจะ ความจำสั้น แรมต่ำ อย่าง ท่านประธานกล่าวอ้าง

แต่ไฉนเลย เรื่องยกเมฆ ดันเป็นเรื่องจริง ติงนังๆ กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

:kapook_28043: :kapook_27665: :cute127: :kapook_27340: :kapook_28043: :kapook_27112: :kapook_27534: :sidesplit: :sidesplit:

:sidesplit: :sidesplit: :sidesplit: :sidesplit: :sidesplit: :sidesplit: :sidesplit: :sidesplit: :sidesplit:

ดรั๊นน คิดว่าจะผันตัวเองจากงานที่ ทำอยู่ไปเป็นหมอดูท่าจะดี

#15 we-wee

we-wee

Posted 05 June 2009 - 01:52 AM

ฮากระจาย กะมุกคุณแพมสมรรรรรรร

ขวด เขิด อะไร๊กันค่ะ ไม่รุจักเลยอ่ะ ไม่เคยใช้ด้วย

ไว้วันจันทร์ถึงเพลาอาบน้ำให้น้องวี

จะมาเฉลยนะค่ะ ว่าทำไมจึงไม่รุจักขวดค่ะ

#16 we-wee

we-wee

Posted 05 June 2009 - 01:59 AM

อ้อ ลืมไปค่ะ ถ้าคุณ"แพมศีสมร อมรรัตนโกสิน มหินทรา นพรัตน์ ราชธานี บุรีรมณ์ อุดมราชนิเวส มหาสถาน อมรพิมาร อวตาลสถิตต์ ตะตะตะตะต๊ะวิศณุกรรม"

พิมม์วรรณยุกต์เกินมาตัวนึงที่ชื่อคุณ จิมศักดิ์ นี่เป็นเรื่องเลยนะค่ะเนี่ย 5555555

55555555555555555555

แพมศีสมร อมรรัตนโกสิน มหินทรา นพรัตน์ ....... อุบลราชธานี. ต่างหากค่ะ

5555555 ดีนะค่ะที่ตกไป ไม่งั้น งานเข้าแน่เลย 555

Edited by we-wee, 05 June 2009 - 02:01 AM.

#17 buma

buma

• Interests:4power.bloggang.com or http://facebook.com/buma.mckamwan

Posted 05 June 2009 - 02:07 PM

ก่อนอื่นเลย น้องบุญมาขอ ขอ ขอ กร๊ากๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ พี่แพมสมร พี่มอดฤดี พี่จิมศักดิ์ ก่อนนะฮ๊า

น้องบุญมาก็มีอุปกรณืที LO-so บ้าง Hi-So บ้างค่ะ ก็ผสมบนเปกันไป

เริ่มจากอุปกรณ์ตวงสารละลายนะคะ

#18 buma

buma

Posted 05 June 2009 - 02:19 PM

และก็เป็นอย่างนี้เองค่ะ ละนี่ก็คืออุปกรณืของน้องบุยมาค่ะ

บางครั้งน้องบุญมาก็ความจำสั้น และก็สันหลังยาวจริงๆค่ะ เลยต้องเขียนไว้ข่างขวด 5 5 5 5

#19 bluesky

bluesky

Yorkie Gangster

Posted 05 June 2009 - 10:16 PM

โอ้ย โอ้ย..... คุณแพมสมรบรรยายได้ฮากระจาย ความรู้ดี ๆ ไว้จะลองไปทำให้เด็ก ๆ ที่บ้านใช้บ้างนะคะ
คุณแพมสมรคะ ขอถามคำถามเพิ่มเติมอะนะคะว่ากรณีที่น้องหมาลักษณะขนเค้าเป็น 2 ชั้น (น้องอายุประมาณ 2 เดือนได้ค่ะ)
แบบว่าท่านขี้ร้อนมาก ๆ ชอบลงแช่น้ำ ตอนนี้เกิดปัญหาที่ว่าพี่ท่านมีอาการคันอย่างรุนแรง ไปหาคุณหมอแล้วคุณหมอให้ทานยา/ฉีดยาให้อาทิตย์ละนึ่งครั้งอ่ะค่ะ แต่ก็ยังไม่หาย ทาแป้งก็ยังไม่หายค่ะ พี่สาวอิฉันกลุ้มจนหัวแทบกระจาย อิฉันเองก็แทบกระจายตาม เนื่องจากตอนนี้อิฉันเองมีกิจกรรมฟิซโช่ และก็ไม่ค่อยสันทัดเรื่องนี้มากมาย โชคดีได้จังหว่ะเข้ามาเจอรายการดี ๆ เลยนึกขึ้นได้ ขอฝากคำถามขอคำแนะนำเพิ่มเติมนะคะ

:kapook_28043: :kapook_27665: :cute127: :kapook_27340: :kapook_28043:

#20 we-wee

we-wee

Posted 10 June 2009 - 06:50 PM

:kapook_20644: โอ๊ะ โอ๊ะ อุปกรณ์เค้ามีแต่ไฮโซ

เด็กกะโปโลอย่างน้องวี ใช้แต่อย่างงี้ค่ะ :kapook_22729:

แท่น แท่น แท้นนนนนนนนน :kapook_18011:

มา ม๊ะ มา อาบน้ำกันค่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users